ಪಿಎನ್ಬಿ ಹಗರಣ: ಮೆಹುಲ್ ಚೋಕ್ಸಿ ಮತ್ತು 17 ಇತರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸಿಬಿಐ ಆರೋಪಪಟ್ಟಿ ದಾಖಲಿಸಿದೆ

ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (ಪಿಎನ್ಬಿ) ಹಗರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಿಬಿಐ ಇಂದು ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಆಭರಣಕಾರ ಮೆಹುಲ್ ಚೋಕ್ಸಿ ಮತ್ತು 17 ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಚಾರ್ಜ್ಶೀಟ್ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಮುಂಬಯಿ ವಿಶೇಷ ಸಿಬಿಐ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಆರೋಪಪಟ್ಟಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಚೋಕ್ಶಿ, ಗೀತಾಂಜಲಿ ಕಂಪೆನಿಗಳ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೂ ಸೇರಿದಂತೆ 16 ಇತರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸುವ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಆರೋಪಿಗಳು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿ, ಮೋಸ ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕಾಯಿದೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಹೊರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಚೋಕ್ಸಿಯವರ ಸೋದರಳಿಯ ನಿರಾವ್ ಮೋದಿ ವಿರುದ್ಧ ಮೇ 14 ರಂದು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಆರೋಪದಿಂದ ಇದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಚಾರ್ಜ್ಶೀಟ್ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರಾವ್ ಮೋದಿ ವಿರುದ್ಧ ಪೂರಕ ಆರೋಪಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕೂಡಲೇ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಫೆಬ್ರವರಿ 13 ರ ದಿನಾಂಕದ ಪಿಎನ್ಬಿ ದೂರುಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.