ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ರಾಯ್‌ಬರೇಲಿ ಬಳಿ ನ್ಯೂ ಫರಕ್ಕ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ರೈಲು ಪಘಾತ ೮ ಮಂದಿ ಸಾವು – ದುರಂತದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ದಿಗ್ಬ್ರಮೆ

ಈ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ರೇಬೆರೆಲಿಯ ಹರ್ಚಂದ್ಪುರ್ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬಳಿ ಹಳಿತಪ್ಪಿದ ಹೊಸ ಫಾರಕ್ಕ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೈಲಿನ ಎಂಜಿನ್ ಸೇರಿದಂತೆ 9 ಕೋಚ್ಗಳ ನಂತರ ಐದು ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ಡಜನ್ಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಲಕ್ನೌ ಮತ್ತು ವಾರಣಾಸಿ ಮೂಲದ ಎನ್ಡಿಆರ್ಎಫ್ ತಂಡಗಳು ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿವೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಸಹ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಮೃತಪಟ್ಟವರ ಮುಂದಿನ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ರೈಲ್ವೆ ಸಚಿವ ಪಿಯುಶ್ ಗೋಯಲ್ 5 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಗಂಭೀರ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಗಾಯಗಳಿದ್ದವರಿಗೆ 50 ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ 1 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಶ್ರೀ ಗೋಯಲ್ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ರೈಲ್ವೆ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಮಂತ್ರಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗಾಯಗೊಂಡವರಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಡಿಜಿ (ಪಿಆರ್) ರೈಲ್ವೇಸ್, ರೈಲ್ವೆ ಸುರಕ್ಷತೆ ಉತ್ತರ ವಲಯದ ಕಮೀಷನರ್ ಅಪಘಾತದ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶ್ರೀಮತಿ ಸ್ಮಿಟಾ ವಾಟ್ಸ್ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಗಾಯಗೊಂಡವರಿಗೆ ಸತ್ತವರಿಗೆ ಮತ್ತು 50000 ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ 2 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಯ್ಬರೇಲಿ ರೈಲು ಅಪಘಾತದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಜೀವನ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ವ್ಯಥೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರಕಾರ, ರೈಲ್ವೆ ಮತ್ತು ಎನ್ಡಿಆರ್ಎಫ್ ಅಪಘಾತದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ಸಾಧ್ಯ ನೆರವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸಾಂತ್ವನ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಗಾಯಗೊಂಡವರಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರು.