ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਵਿਵਸਥਿਤ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਨੋਟਬੰਦੀ ਅਹਿਮ ਫੈਸਲਾ : ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ

ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਅਰੁਣ ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਵਿਵਸਥਿਤ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲਏ ਗਏ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਫੈਸਲਿਆਂ ਦੀ ਲੜੀ ਵਿਚ ਨੋਟਬੰਦੀ ਅਹਿਮ ਕਦਮ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿੱਤੀ ਇੰਕਲੂਜ਼ਨ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਹੋਰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਕਦਮ ਹੈ ਕਿ ਕਮਜ਼ੋਰ ਵਰਗਾਂ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕਤਾ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟ ‘ਤੇ ਸ੍ਰੀ ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਾਲੇ ਧਨ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਸੰਪਤੀ ਨੂੰ ਛਾਪਣ ਲਈ ਜੁਰਮਾਨਾ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੇ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਨਕਦ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਧਨ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ 17 ਲੱਖ 42 ਹਜ਼ਾਰ ਸ਼ੱਕੀ ਅਕਾਉਂਟ ਹੋਲਡਰ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੋਰ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੈਸੇ ਮਿਉਚੁਅਲ ਫੰਡਾਂ ਵੱਲ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ, ਜੋ ਕਿ ਰਸਮੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣ ਗਿਆ। ਸ੍ਰੀ ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪੈਸਾ ਰਸਮੀ ਅਰਥ-ਵਿਵਸਥਾ ਅਤੇ ਹੋਲਡਰਾਂ ਨੂੰ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹੀ ਇਸਦਾ ਵਿਆਪਕ ਮੰਤਵ ਸੀ।