ਆਰ.ਬੀ.ਆਈ. ਪੂੰਜੀ ਸਰਪਲੱਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਲਈ ਬਣਾਏਗਾ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੈਨਲ 

ਆਰ.ਬੀ.ਆਈ. ਬੋਰਡ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕ ਦੇ ਨਾਲ 9.69 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਵਾਧੂ ਪੂੰਜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਮੁੱਦਿਆਂ ਦੇ ਮੁਲਾਂਕਣ ਲਈ ਇਕ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਕਮੇਟੀ ਕਾਇਮ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਐਮ.ਐਸ.ਐਮ.ਈ. ਸੈਕਟਰ ਵਿਚ ਤਨਾਅ ਵਾਲੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਦੇ ਪੁਨਰਗਠਨ ਲਈ ਇਕ ਸਕੀਮ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਬੋਰਡ ਦੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਬੈਠਕ ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਖ਼ਤਮ ਹੋਈ। ਉਸ ਬੈਠਕ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਫਾਈਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਸੁਪਰਵੀਜ਼ਨ ਬੋਰਡ ਨੇ ਪ੍ਰਮੋਟ ਸੁਧਾਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਢਾਂਚੇ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਈਸੀਐਫ. ਪੂੰਜੀ ਦੇ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ, ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦਾ ਅਧਿਐਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਮਾਹਰ ਪੈਨਲ ਬਣਾਇਆ ਜਾਏਗਾ।
ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਰਚਨਾ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨਗੇ। ਬੋਰਡ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਮੇਟੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਦੇਖੇਗੀ ਅਤੇ ਅਤੀਤ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗੀ। ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਬਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬੋਰਡ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ 250 ਮਿਲੀਅਨ ਤੱਕ ਦੀ ਕੁੱਲ ਕਰੈਡਿਟ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਵਾਲੇ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਮਿਡਲ ਇੰਟਰਪ੍ਰਾਈਜ ਉਧਾਰ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਣਾਅ ਵਾਲੀਆਂ ਮਿਆਰਾਂ ਦੀ ਪੁਨਰਗਠਨ ਲਈ ਇਕ ਸਕੀਮ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।