ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਵਲੋਂ 2018 ਦੇ ਇਨਾਮਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ; ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਚ ਮੋਹਣਜੀਤ ਬਣੇ ਇਨਾਮ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ

ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਨੇ 24 ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਲਾਨਾ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਵਿਤਾ ਦੀਆਂ ਸੱਤ ਪੁਸਤਕਾਂਛੇ ਨਾਵਲਛੇ ਛੋਟੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂਸਾਹਿਤਕ ਅਲੋਚਨਾ ਦੇ ਤਿੰਨ ਅਤੇ ਵਾਰਤਕ ਨੂੰ ਦੋ ਸਾਹਿਤ ਅਵਾਰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਚ ਮੋਹਨਜੀਤ ਨੂੰ ਕੋਨੇ ਦਾ ਸੂਰਜ ਲਈਅਸਾਮੀ ਵਿੱਚ ਸਾਨੰਤਾ ਤੰਤੀਪੀਥ ਨਰੇਂਦਰ ਕਾਮਤ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੋਂਕਣੀਮਲਿਆਲਮ ਲਈ ਐਸ ਐਸ ਰਮੇਸ਼ਨ ਨਾਇਰ ਅਤੇ ਡਾ. ਰਾਮਕੰਤ ਸ਼ੁਕਲਾ ਲੇਖਕ ਨੂੰ ਪੁਰਸਕਾਰ ਮਿਲਿਆ। ਸੰਜੀਬ ਚਤੋਪਾਧਿਆਈ ਨੂੰ ਬੰਗਾਲੀਮੁਸ਼ਤਾਕ ਅਹਿਮਦ ਮੁਸ਼ਤਾਕ ਨੂੰ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ ਗਰੂ ਠਾਕੁਰ ਨੂੰ ਮੈਥਲੀ ਵਿਚ ਇਨਾਮ ਮਿਲਿਆ। ਡੋਗਰੀ ਵਿਚ ਇੰਦਰਜੀਤ ਕੇਸਰਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਵਿਚ ਅਨੀਸ ਸਲੀਮਹਿੰਦੀ ਵਿਚ ਚਿੱਤਰ ਮਧੂਗਲ ਨਾਵਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦੇਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਹਨ। ਅਕੈਡਮੀ ਨੇ ਇਕ ਪ੍ਰੈਸ ਰਿਲੀਜ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੁਰਸਕਾਰ 29 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਇਨਾਮ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਤਕਸੀਮ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।