ਅੱਜ ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ 25ਵੇਂ ਭਾਈਵਾਲੀ ਸੰਮੇਲਨ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

ਭਾਰਤ ਦੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਐਮ. ਵੈਂਕਈਆ ਨਾਇਡੂ ਨੇ ਅੱਜ ਮੁੰਬਈ ਵਿਖੇ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਸੰਮੇਲਨ 2019 ਦੇ 25ਵੇਂ ਐਡੀਸ਼ਨ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ। ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਸਿਖਰ ਸੰਮੇਲਨ ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਆਰਥਿਕ ਨੀਤੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਰੁਝਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰੇਗਾ। ਇਹ ਸੰਮੇਲਨ ਬਣਾਵਟੀ ਗਿਆਨ, ਵੱਡੇ ਅੰਕੜੇ, ਅਗ੍ਰੀ ਐਂਡ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ, ਬਚਾਅ ਪੱਖ ਅਤੇ ਐਰੋਨੌਟਿਕਸ, ਨਵਿਆਉਣਯੋਗ ਊਰਜਾ ਅਤੇ ਸੈਰ ਸਪਾਟਾ ਵਰਗੇ ਸੈਕਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਨਵੀਆਂ ਸਾਂਝੀਆਂਦਾਰੀ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੇਗਾ।

ਸੈਸ਼ਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਸੁਧਾਰਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਵਿਘਨ ਵਿਕਾਸ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਤੱਕ ਵੱਖੋ-ਵੱਖਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਜੋ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਕੇਂਦਰੀ ਵਣਜ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੇਸ਼ ਪ੍ਰਭੂ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਮੁੱਖ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇਣਗੇ। ਉਹ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ, ਯੂ.ਏ.ਈ., ਯੂਕ੍ਰੇਨ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀਆਂ ਨਾਲ ਦੁਵੱਲੀ ਗੱਲਬਾਤ ਵੀ ਕਰਨਗੇ। ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ, ਇਹ ਸੰਮੇਲਨ ਉਦਯੋਗਿਕ ਨੀਤੀ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਵਿਭਾਗ, ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ ਮੰਤਰਾਲੇ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਕਨਫੈਡਰੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।