ਕਰਾਚੀ ‘ਚ ਚੀਨੀ ਵਣਜ ਦੂਤਘਰ ‘ਤੇ ਹੋਇਆ ਹਮਲਾ: ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਝੂਠੇ ਅਤੇ ਘਿਣਾਉਣੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਖਾਰਜ

ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਵਣਜ ਦੂਤਘਰ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵੱਲੋਂ ਲਗਾਏ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਕਰਾਚੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਮੁਖੀ ਦੁਆਰਾ ਭਾਰਤ ਵਿਰੁੱਧ ਝੂਠਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਣ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ‘ਚ ਇੱਕ ਸੁਆਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਅੱਜ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ‘ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਅਤੇ ਖਰਾਬ’ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦਿਆਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇੱਕ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਵੰਬਰ ਵਿੱਚ ਕਰਾਚੀ ‘ਚ ਚੀਨੀ ਵਣਜ ਦੂਤਘਰ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਕਰਾਚੀ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਭਾਰਤ ਵਿਰੁੱਧ ਝੂਠੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ ਸਨ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਘਟਨਾਵਾਂ ਲਈ ਦੂਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਨੁਕਸ ਕੱਢਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅੰਦਰ ਝਾਤ ਮਾਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦ ਅਤੇ ਅੱਤਵਾਦ ਦੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ‘ਤੇ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।