ਬੀ.ਆਰ.ਆਈ. ਸਬੰਧੀ ਮੱਤਭੇਦਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਚੀਨ ਵੁਹਾਨ-ਸ਼ੈਲੀ ਸੰਮੇਲਨ ਲਈ ਤਿਆਰ: ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ

ਚੀਨ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਸਾਲ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਵੁਹਾਨ-ਸ਼ੈਲੀ ਸੰਮੇਲਨ ਦੀ ਬੈਠਕ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਕਿ ਆਪਸੀ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।
ਚੀਨ ਦੇ ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਬੇਲਟ ਐਂਡ ਰੋਡ ਇਨੀਸ਼ੀਏਟਿਵ (ਬੀ.ਆਰ.ਆਈ.) ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਲਈ 25 ਤੋਂ 27 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਬੀ.ਆਰ.ਐੱਫ. ਅੱਗੇ ਇੱਕ ਮੀਡੀਆ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਚੀਨੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਵੈਂਗ ਯੀ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨਾਲ 60 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੀ ਸੀ.ਪੀ.ਈ.ਸੀ. ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਵਿਰੋਧ ਜਾਹਿਰ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿਵਾਦ ‘ਤੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਸਥਿਤੀ ਲਈ ਕੋਈ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।
ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਕਿ ਕੀ ਬੀ.ਆਰ.ਆਈ. ਲਈ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸ਼ੀ ਜ਼ਿਨਪਿੰਗ ਦਰਮਿਆਨ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੀ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਿਖਰ ਸੰਮੇਲਨ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈ ਨਵੀਂ ਧਾਰਨਾ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਤਾਂ ਵੈਂਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੁਹਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਦੋ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਇਕ ਬਹੁਤ ਸਫ਼ਲ ਬੈਠਕ ਰਹੀ ਸੀ।