ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅੱਜ ਚੇਨੱਈ ਅਤੇ ਪੋਰਟ ਬਲੇਅਰ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਵਾਲੀ ਪਣਡੁੱਬੀ ਆਪਟੀਕਲ ਫਾਈਬਰ ਕੇਬਲ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨਗੇ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅੱਜ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਚੇਨਈ ਅਤੇ ਪੋਰਟ ਬਲੇਅਰ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਵਾਲੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਪਣਡੁੱਬੀ ਆਪਟੀਕਲ ਫਾਈਬਰ ਕੇਬਲ (ਓ.ਐੱਫ.ਸੀ.) ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਅਤੇ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨਗੇ। ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ 30 ਦਸੰਬਰ 2018 ਨੂੰ ਪੋਰਟ ਬਲੇਅਰ ਵਿਖੇ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਪਣਡੁੱਬੀ ਕੇਬਲ ਪੋਰਟ ਬਲੇਅਰ ਨੂੰ ਸਵਰਾਜ ਦਵੀਪ, ਲਿਟਲ ਅੰਡੇਮਾਨ, ਕਾਰ ਨਿਕੋਬਾਰ, ਕਾਮੋਰਟਾ, ਗ੍ਰੇਟ ਨਿਕੋਬਾਰ, ਲੋਂਗ ਆਈਲੈਂਡ ਅਤੇ ਰੰਗਤ ਨਾਲ ਵੀ ਜੋੜ ਦੇਵੇਗੀ। ਇਹ ਸੰਪਰਕ ਅੰਡੇਮਾਨ ਅਤੇ ਨਿਕੋਬਾਰ ਆਈਲੈਂਡਜ਼ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਅਤੇ ਵਧੇਰੇ ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਮੋਬਾਈਲ ਅਤੇ ਲੈਂਡਲਾਈਨ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਸਪੁਰਦਗੀ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਏਗਾ। ਵਧੀਆਂ ਦੂਰ ਸੰਚਾਰ ਅਤੇ ਬ੍ਰੌਡਬੈਂਡ ਸੰਪਰਕ ਟਾਪੂਆਂ ਵਿਚ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਹੁਲਾਰਾ ਦੇਣ ਅਤੇ ਰਹਿਣ-ਸਹਿਣ ਦੇ ਮਿਆਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਗੇ। ਬਿਹਤਰ ਸੰਪਰਕ ਈ-ਗਵਰਨੈਂਸ ਸੇਵਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਟੈਲੀਮੇਡੀਸਾਈਨ ਅਤੇ ਟੈਲੀ-ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਦੀ ਸਪੁਰਦਗੀ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ।
ਛੋਟੇ ਉੱਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਈ-ਕਾਮਰਸ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ, ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਸਿਖਲਾਈ ਅਤੇ ਗਿਆਨ ਦੀ ਵੰਡ ਲਈ ਬੈਂਡਵਿਥ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗੀ।