బడిపిల్లలు భౌతికంగా, మానసికంగా అత్యాచారానికి గురికాకుండా రక్షించేందుకు మార్గదర్శకాలను రూపొందించడానికి ప్రభుత్వం ఒక ఉన్నత స్థాయి న్యాయస్థానాన్ని ఏర్పాటు చేస్తుంది.

బడి పిల్లలు భౌతికంగా, మానసికంగా వేధింపులకు, అత్యాచారాలకు గురికాకుండా రక్షించేందుకు మార్గదర్శకాలను రూపొందించడానికి ప్రభుత్వం ఉన్నతస్థాయి సమావేశం నిర్వహిస్తోంది. ఈ సమావేశానికి మహిళా, శిశు సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ మంత్రి మనేకా గాంధీ, మానవ వనరుల అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి ప్రకాష్ జవదేకర్ సంయుక్తంగా అధ్యక్షత వహిస్తున్నారు. ఈ రెండు మంత్రిత్వశాఖల అధికారులు, జాతీయ పిల్లల హక్కు కమిషన్, CBSE, NCRT, కేంద్రీయ విద్యాలయల సంఘటన అధికారులు కూడా ఈ సమావేశంలో పాల్గొంటారు. పాఠశాలలో  సహాయ సిబ్బంది, బస్సు, డ్రైవర్లుగా, కండక్టర్లుగా మహిళలను నియమించే అంశాన్ని పరిశీలించాలని మనేకా గాంధీ HRD మంత్రి నియమిస్తున్నారు. పాఠశాలల్లో ఇటీవల బాలలపైన అత్యాచారాల నేపథ్యంలో  సమావేశం జరగునుంది.