క్యాబినెట్ నేషనల్ ఎడ్యుకేషన్ ఫర్ వొకేషనల్ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ ట్రైనింగ్ని ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించుకుంటుంది

క్యాబినెట్ నేషనల్ కౌన్సిల్ ఫర్ వొకేషనల్ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ ట్రైనింగ్ (NCVET) ని ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించింది. NCVET లో నైపుణ్య నైపుణ్యాలు, నేషనల్ కౌన్సిల్ ఫర్ వొకేషనల్ ట్రెనింగ్, నేషనల్ స్కిల్స్ డెవెలప్మెంట్ ఏజెన్సీ (ఎన్ఎస్డిఏ) లలో ఇప్పటికే ఉన్న రెగ్యులేటరి సంస్థల విలీనాన్ని క్యాబినెట్ ఆమోదించిందని ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మినిస్టర్ రైట్ శంకర్ ప్రసాద్ తెలిపారు.

వృత్తి విద్యా, శిక్షణ, దీర్ఘకాలిక, స్వల్పకాలిక వ్యవహారాల్లో నిమగ్నమై ఉన్న సంస్థల పనితీరును NCVET నిర్వహిస్తుంది, అటువంటి సంస్థల పనితీరు కోసం కనీస ప్రమాణాలను ఏర్పాటు చేస్తుంది.

వృత్తిపరమైన విద్య మరియు శిక్షణకు విశ్వసనీయతను కల్పించే నైపుణ్యం అభివృద్ధి కార్యక్రమాల నాణ్యత మరియు మార్కెట్ ఔచిత్యంలో సంస్థాగత సంస్కరణలు మెరుగుపడతాయని ఆయన అన్నారు. పరిశ్రమ మరియు సేవలకు నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగులని స్థిరంగా సరఫరా చేయడం ద్వారా వ్యాపారం చేయడం సులభతరం చేయగలదని కూడా ప్రసాద్ తెలిపారు.