రాఫెల్ ఒప్పందంలో నిర్ణయాత్మక ప్రక్రియ యొక్క వివరాలు అందించడానికి సుప్రీం కోర్టు కేంద్రం అడుగుతుంది

సీఫుడ్ కవర్లో ఫ్రాన్స్తో రాఫెల్ ఫైటర్ జెట్ ఒప్పందంలో నిర్ణయం తీసుకునే ప్రక్రియ వివరాలను అందజేయాలని కేంద్రం సుప్రీం కోర్టు కోరింది. అయితే ధరలపై, సాంకేతిక వివరాలపై సమాచారం లేదని స్పష్టం చేసింది. అక్టోబర్ 29 న కేంద్రం నుండి సమాచారాన్ని కోరిన సుప్రీంకోర్టు అక్టోబరు 31 న పిఎలుపై తదుపరి విచారణను పరిష్కరించింది.

చీఫ్ జస్టిస్ రంజన్ గోగోయి, జస్టిస్ ఎస్.కే. కౌల్, కె.ఎ.జోసఫ్లతో కూడిన ధర్మాసనం, పిటిషన్లలో చేసిన ఒప్పందంలో అవినీతిపై ఆరోపణలు లేవని స్పష్టం చేసింది. అటార్నీ జనరల్ కె.కె. వేణుగోపాల్ సుప్రీంకోర్టుకు సమాధానమిచ్చారు. జాతీయ భద్రతకు సంబంధించిన ప్రశ్నలకు సంబంధించి సమస్యను న్యాయమూర్తి సమీక్షించలేదని సుప్రీంకోర్టుకు చెప్పారు. అయితే, కోర్టుకు రెండు ప్రత్యేక న్యాయవాదులు దాఖలు చేసిన రెండు పిఎల్లపై కేంద్రం నోటీసు జారీ చేయలేదు.

సుప్రీంకోర్టుకు సీల్డ్ కవర్లో యుపిఎ, ఎన్డిఎ పరిపాలన సమయంలో డీల్ వివరాలు, ధరల వివరాలను వెల్లడించాలని కేంద్రం కోరింది.

భారత వైమానిక దళ సామగ్రి యొక్క అప్గ్రేడింగ్ ప్రక్రియలో భాగంగా ఫ్లై-దూరంగా ఉన్న పరిస్థితిలో 36 రాఫెల్ ఫైటర్ ఎయిర్క్రాఫ్ట్లను కొనుగోలు చేయడానికి భారతదేశం మరియు ఫ్రాన్స్ ప్రభుత్వాల మధ్య సంతకం చేసిన రక్షణ ఒప్పందం.